Babemol Syrup Hộp 30 Gói – Giảm Đau, Hạ Sốt

Giá: Liên Hệ

  • Thành Phần: Mỗi gói Babemol có chứa: Paracetamol 120 mg/5 ml. Tá dược vừa đủ.
  • Công Dụng: Hạ sốt, giảm đau cho trẻ trong các trường hợp: cảm cúm, sốt xuất huyết, nhiễm khuẩn, nhiễm siêu vi, mọc răng, sau khi tiêm chủng, sau phẫu thuật.
  • Quy Cách Đóng Gói: Hộp 30 gói x 5 ml.
  • Nhà Sản Xuất: Công ty cổ phần dược phẩm Cửu Long.
  • Xuất Xứ: Việt Nam
  • Hạn Sử Dụng: 36 tháng.

Tình Trạng: Còn Hàng


Không bán hàng giả , hàng kém chất lương
Không nhập sản phẩm ko rõ nguồn gốc,xuất xứ
Không cạnh tranh về giá , chỉ bán hàng chính hãng
Luôn quan tâm đến chất lượng từng sản phẩm
Luôn hướng tới thuocthat - gia trị thật
Hotline tư vấn: 0979.103.103
Mã sản phẩm: A51864 Danh mục: ,

Babemol Syrup có tác dụng hạ sốt, giảm đau cho trẻ. Vậy để tìm hiểu kĩ hơn về thành phần của sản phẩm như nào, công dụng ra sao, sử dụng làm sao để hiệu quả, giá tiền bao nhiêu thì mời quý khách tham khảo bài viết dưới đây.

Babemol Syrup Hộp 30 Gói
Babemol Syrup Hộp 30 Gói

Thành Phần Babemol Syrup

Mỗi gói Babemol có chứa:

  • Paracetamol 120 mg/5 ml.
  • Tá dược vừa đủ.

Công Dụng – Chỉ Định

  • Hạ sốt, giảm đau cho trẻ trong các trường hợp: cảm cúm, sốt xuất huyết, nhiễm khuẩn, nhiễm siêu vi, mọc răng, sau khi tiêm chủng, sau phẫu thuật.

Cách Dùng – Liều Dùng

  • Cách dùng: Cách mỗi 4 – 6 giờ uống một lần, không quá 5 lần/ngày.
  • Liều dùng: trung bình từ 10 – 15 mg/kg thể trọng/lần.
    • Tổng liều tối đa không quá 60 mg/kg thể trọng/24 giờ.
  • Hoặc có thể theo phân liều sau:
    • Trẻ em từ 1 đến 3 tuổi: uống 5ml (1 gói)/lần.
    • Trẻ em từ 4 đến 5 tuổi: uống 10ml (2 gói)/lần.
    • Hoặc theo chỉ dẫn của Thầy thuốc
  • Lưu ý: Không nên kéo dài việc tự sử dụng thuốc cho trẻ mà cần có ý kiến bác sĩ khi:
    • Có triệu chứng mới xuất hiện.
    • Sốt cao (39,50C) và kéo dài hơn 3 ngày hoặc tái phát.
    • Đau nhiều và kéo dài hơn 5 ngày.

Chống Chỉ Định

  • Mẫn cảm với Paracetamol.
  • Người bệnh nhiều lần thiếu máu hoặc có bệnh tim, phổi, thận, suy gan.
  • Người bệnh thiếu hụt glucose– 6– phosphate dehydrogenase.

Lưu Ý Khi Sử Dụng

  • Thận trọng khi dùng thuốc
  • Bác sĩ cần cảnh báo bệnh nhân về các dấu hiệu của phản ứng trên da nghiêm trọng như hội chứng Steven-Jonhson (SJS), hội chứng hoại tử da nhiễm độc (TEN) hay hội chứng Lyell, hội chứng ngoại ban mụn mủ toàn thân cấp tính (AGEP).
  • Không uống rượu và các thức uống có cồn khi dùng thuốc.
  • Người bị suy giảm chức năng gan, thận cần thận trọng khi dùng thuốc (theo dõi chức năng gan và thận, tăng khoảng cách giữa các liều).
  • Phải dùng paracetamol thận trọng ở người bệnh có thiếu máu từ trước, vì chứng xanh tím có thể không biểu lộ rõ, mặc dù có những nồng độ cao methemoglobin trong máu.

Quy Cách Đóng Gói

  • Hộp 30 gói x 5 ml.

Nhà Sản Xuất

  • Công ty cổ phần dược phẩm Cửu Long.

Xuất Xứ

  • Việt Nam

Hạn Sử Dụng

  • 36 tháng.

Bảo Quản:

  • Để nơi khô ráo, thoáng mát.
  • Tránh nhiệt độ cao và ánh nắng trực tiếp.

Chú Ý Sử Dụng:

  • Không sử dụng cho người mẫn cảm với các thành phần của thuốc.
  • Để xa tầm tay trẻ em.

Những lý do bạn nên mua hàng tại ThuốcThật.com

  • Chúng Tôi Cam kết đem đến những sản phẩm tốt nhất cho quý khách hàng , Nguồn gốc xuất xứ rõ ràng
  • Đội Ngũ Nhân Viên nhiều năm kinh nghiệm được đào tạo bài bản sẽ giúp quý khách giải đạp những thắc mắc và hỗ trợ những chính sách cho quý khách trong quá trình mua hàng
  • Chính Sách Giao Hàng Nhanh , được kiểm tra hàng trước khi thanh toán
  • Hiện Chúng Tôi có mặt trên các sàn thương mại lớn như shopee , Lazada , Tiki

(Chú ý: Bài viết trên Chỉ Mang Tính Chất Tham Khảo, Mọi Thông Tin Liều Dùng Cụ Thể Nên Tham Khảo Và Sử Dụng Theo Chỉ Định Của Bác Sĩ.)

Mua hàng trực tiếp tại:

Thuocthat.com vận chuyển và giao hàng trên toàn quốc thông tin chi tiết bạn có thể liên hệ qua website.

Để có thể biết thêm về các quyền lợi khi đăng kí thành viên khách hàng thân thiết của thuocthat.com và để nhận được tư vấn từ các dược sĩ nhiều năm kinh nghiệm của chúng tôi hãy gọi ngay Hotline: 0979.103.103 hoặc sdt: 1900.63.62.26 hoặc inbox trực tiếp trên Fanpage của chúng tôi.

Thuocthat.com luôn cam kết hàng chính hãng , thuốc thật giá tốt cho quý khách hàng, cảm ơn quý khách đã quan tâm và sử dụng dịch vụ của bên thuocthat.com chúc quý khách có 1 ngày tốt lành, xin cảm ơn!

Đánh giá Babemol Syrup Hộp 30 Gói – Giảm Đau, Hạ Sốt
5 0% | 0 đánh giá
4 0% | 0 đánh giá
3 0% | 0 đánh giá
2 0% | 0 đánh giá
1 0% | 0 đánh giá
Đánh giá Babemol Syrup Hộp 30 Gói – Giảm Đau, Hạ Sốt
0 ký tự (Tối thiểu 10)

Chưa có đánh giá nào.

Hỏi đáp

Chưa có bình luận nào

Babemol Syrup Hộp 30 Gói – Giảm Đau, Hạ Sốt

Giá: Liên Hệ

Tình Trạng: Còn Hàng


DƯỢC SĨ VŨ VĂN SƠN

Dược sĩ Vũ Văn Sơn tốt nghiệp tại trường Đại học Dược, hiện tại anh là người sáng lập hệ thống phân phối thuocthat.com, Dược sĩ Sơnnhiều năm kinh nghiệm làm việc tại vị trí Trình dược viên tại các hãng dược phẩm lớn trong nước. Trong quá trình công tác và làm việc, anh đã tích lũy được rất nhiều kinh nghiệm cũng như kiến thức vàng trong cuộc sống về dược phẩm, thực phẩm chức năng, mỹ phẩm thấu hiểu được nhu cầu của bác sĩ cũng như bệnh nhân anh đã thành lập hệ thống phân phối thuocthat.com nhằm đưa tới cái nhìn tổng quan về ngành dược trong nước hiện nayVới mong muốn đưa tới tận tay khách hàng những sản phẩm tốt nhất, chất lượng nhất vì khách hàng xứng đáng được nhận .

Tuyên bố miễn trừ trách nhiệm: chúng tôi cung cấp cho bạn thông tin hiện tại và phù hợp nhất. vì thuốc tương tác và có các tác dụngkhác nhau ở mỗi người khác nhau, chúng tôi không thể đảm bảo rằng thông tin này bao gồm tất cả các tương tác có thể sảy ra. Các thông tin về thuốc trên cho mục đích tham khảo, tra cứu và không dành cho tư vấn y tế, chẩn đoán hoặc điều trị ,Khi dùng thuốc cần tuyệt đối tuân thủ theo hướng dẫn của Bác sĩ Chúng tôi không chịu trách nhiệm về bất cứ hậu quả nào xảy ra do tự ý dùng thuốc dựa theo các thông tin trên

Gọi Điện Thoại Zalo Facebook Chat Nhanh